“อย่า
真相是:Vands本思在首爾和釜山擁有超過10家分店,但每家店的定價策略都不一樣。就像你去麥當勞,忠孝東路店和西門町店的套餐可能同價,但在韓國醫美市場,地段決定房租、房租決定定價。同一支麗珠蘭,明洞店可能比江南店貴上一截;同一台Thermage FLX,弘大店和清潭店的報價也可能差好幾萬韓幣。
這篇文章直接幫你把Vands本思6家核心分店的價格內幕全部攤在陽光下,一口氣列出20+項目的分類價目表,再告訴你哪家店最划算、哪家店藏了最多隱藏成本,讓你不再傻傻被當盤子。

韓國本思醫院先說結論:vands clinic6家店划算排行榜(存這張就夠了)
| 排行 | 分店 | 價格水平 | 適合人群 | 一句話總結 |
|---|---|---|---|---|
| 🥇 | 江南新沙總院 | 基準價(最便宜) | 預算優先、想做抗衰項目者 | 設備齊全+院長資歷最深,CP值最高 |
| 🥈 | 弘大店 | 與總院相近(便宜) | 年輕族群、初次體驗者 | 主打輕醫美入門,單次體驗價很甜 |
| 🥉 | 釜山西面店 | 比首爾低約5~10% | 釜山自由行、預算有限者 | 房租低→定價低,但設備與首爾同步 |
| 4 | 江南COEX店 | 略高於總院 | 商務區上班族、COEX逛街順便做臉 | 便利性溢價,但週末時段搶手 |
| 5 | 明洞店 | 比總院高5~10% | 觀光客、第一次去韓國者 | 貴在房租,但遊客套餐有時可抵消 |
| 6 | 清潭店 | ราคาสูงสุด (สำหรับสุภาพสตรี) | ความต้องการในการต่อต้านริ้วรอยระดับสูง ผู้ที่ชื่นชอบประสบการณ์ VIP | สิ่งที่สำคัญที่สุดคือบริการและความเป็นส่วนตัว ไม่ใช่ตัวเลือกที่มีงบประมาณจำกัด |
จำไว้เลยนะ: ถ้าอยากประหยัดเงิน ก็ไปที่โรงพยาบาลจีหนานโจวหยวนหรือฮงดา ถ้าอยากสะดวกสบาย ก็ไปที่มยองดง และถ้าอยากได้บริการระดับไฮเอนด์ ก็ไปที่ชิงตัน แต่ถ้าอยากได้ความคุ้มค่าสูงสุด การไปปูซานนี่แหละคือทางเลือกที่ดีที่สุด ต่อไปเราจะมาดูราคาแบบละเอียดของแต่ละสถานที่กัน.
รายการราคาบริการทั้งหมดของแผนกผิวหนัง Vands Ben Si (ข้อมูลอัปเดตล่าสุด ปี 2026)
ราคาที่ระบุไว้ข้างต้นเป็นช่วงราคาอ้างอิงอย่างเป็นทางการของสาขาต่างๆ ของ Vands BonS โดยรวมภาษีเกาหลีเข้าไปด้วย อย่างไรก็ตาม ราคาจริงอาจมีการเปลี่ยนแปลงได้ขึ้นอยู่กับปริมาณสารที่ใช้ จำนวนเส้นผมที่ทำการรักษา และโปรโมชั่นต่างๆ ในแต่ละเดือน เราขอแนะนำให้คุณขอรับราคาเป็นลายลักษณ์อักษรก่อนเดินทาง โดยสามารถติดต่อผ่าน BeautsGO หรือช่องทางอย่างเป็นทางการได้
1. 💉 การฉีดยา (โบท็อกซ์/ไฮยาลูรอนิก/การเพิ่มความหนาของคอลลาเจน)
| โครงการ | โรงพยาบาลจีหนานใหญ่ | ร้านฮงดา | ร้านในย่านมยองดง | ร้านชิงตัน | ร้าน COEX | ร้านสาขาฟูซาน |
|---|---|---|---|---|---|---|
| โบท็อกซ์จากเกาหลี (รอยตีนกาบริเวณหน้าผาก) | 100,000 ถึง 150,000 | 100,000 ถึง 150,000 | 120,000 ถึง 180,000 | 150,000 ถึง 200,000 | 110,000 ถึง 160,000 | ระหว่าง 90,000 ถึง 130,000 |
| โบท็อกซ์จากเกาหลี (กล้ามเนื้อขากรรไกรล่าง/กล้ามเนื้อบดเคี้ยว) | 150,000 ถึง 200,000 | 150,000 ถึง 200,000 | 180,000 ถึง 250,000 | 200,000 ถึง 280,000 | 160,000 ถึง 220,000 | 130,000 ถึง 180,000 |
| โบท็อกซ์จากเกาหลี (สำหรับริ้วรอยทั่วใบหน้า) | 200,000 ถึง 300,000 | 200,000 ถึง 300,000 | 250,000 ถึง 350,000 | 300,000 ถึง 400,000 บาท | 220,000 ถึง 320,000 | 180,000 ถึง 270,000 |
| บอท็อกซ์สำหรับผิว (ลดรูขุมขน + แก้ไขริ้วรอย) | 250,000 ถึง 400,000 บาท | 250,000 ถึง 400,000 | 300,000 ถึง 450,000 | 350,000 ถึง 500,000 | 280,000 ถึง 420,000 | 220,000 ถึง 360,000 |
| 丽珠兰Rejuran 2 ขนาด 1 ศัลยกรรมตกแต่งพลาสติก Busan CC | 250,000 ถึง 350,000 | 250,000 ถึง 350,000 | 300,000 ถึง 400,000 บาท | 320,000 ถึง 420,000 | 280,000 ถึง 380,000 บาท | 220,000 ถึง 300,000 |
| 丽珠兰Rejuran 3 ขนาด 1 ศัลยกรรมตกแต่งพลาสติก Busan CC | 300,000 ถึง 400,000 บาท | 300,000 ถึง 400,000 บาท | 350,000 ถึง 480,000 | 380,000 ถึง 500,000 | 330,000 ถึง 430,000 | 270,000 ถึง 360,000 |
| JUVELOOK (1ศัลยกรรมตกแต่งพลาสติก) | ระหว่าง 49,000 ถึง 70,000 | ระหว่าง 49,000 ถึง 70,000 | 55,000 ถึง 80,000 | 60,000 ถึง 90,000 | 52,000 ถึง 75,000 | ระหว่าง 45,000 ถึง 65,000 |
| โจอาดีน ไฮยาลูรอนิค แอซิด 1 ศัลยกรรมตกแต่งพลาสติก Busan CC | 350,000 ถึง 500,000 | 350,000 ถึง 500,000 | 400,000 ถึง 550,000 | ระหว่าง 450,000 ถึง 650,000 | 380,000 ถึง 520,000 | 300,000 ถึง 450,000 |
| เข็มศัลยกรรมตกแต่งพลาสติก Ellanse ขนาด 1 ศัลยกรรมตกแต่งพลาสติก Busan CC | 650,000 ถึง 850,000 | 650,000 ถึง 850,000 | ระหว่าง 700,000 ถึง 950,000 | 800,000 ถึง 1,100,000 | 680,000 ถึง 900,000 | 580,000 ถึง 750,000 |
| การฉีดไฮโดรฟิลเลอร์เพื่อเพิ่มความชุ่มชื้นให้ผิว (ทั้งใบหน้า) | 150,000 ถึง 300,000 | 150,000 ถึง 300,000 | 180,000 ถึง 350,000 | 200,000 ถึง 380,000 | 160,000 ถึง 320,000 | 130,000 ถึง 270,000 |
| การฉีดเพื่อย่อยสลายไขมัน (ใต้คาง/แก้ม) | 80,000 ถึง 150,000 | 80,000 ถึง 150,000 | 100,000 ถึง 180,000 | 120,000 ถึง 200,000 | ระหว่าง 90,000 ถึง 160,000 | 70,000 ถึง 130,000 |
2. 🔬 เทคโนโลยีแสงและไฟฟ้า (เลเซอร์/คลื่นวิทยุ/คลื่นเสียงความถี่สูง)
| โครงการ | โรงพยาบาลจีหนานใหญ่ | ร้านฮงดา | ร้านในย่านมยองดง | ร้านชิงตัน | ร้าน COEX | ร้านสาขาฟูซาน |
|---|---|---|---|---|---|---|
| Pico Toning การทำให้ใบหน้าสวยงามด้วยเทคโนโลยีพิโควินาที | 250,000 ถึง 350,000 | 250,000 ถึง 350,000 | 280,000 ถึง 400,000 | 300,000 ถึง 450,000 | 260,000 ถึง 380,000 | 220,000 ถึง 320,000 |
| Pico + กล้องสำรวจรูปแบบรังผึ้ง (สำหรับใบหน้าทั้งหมด) | 350,000 ถึง 500,000 | 350,000 ถึง 500,000 | 400,000 ถึง 550,000 | 420,000 ถึง 600,000 | 380,000 ถึง 520,000 | 320,000 ถึง 450,000 |
| Excel V Plus ช่วยขจัดฝ้า (โหมดเดี่ยว) | 150,000 ถึง 250,000 | 150,000 ถึง 250,000 | 180,000 ถึง 280,000 | 200,000 ถึง 300,000 | 160,000 ถึง 260,000 | 130,000 ถึง 220,000 |
| โหมด Inmode FX (สำหรับใบหน้าทั้งหมด) | 600,000 ถึง 800,000 บาท | 600,000 ถึง 800,000 บาท | 650,000 ถึง 900,000 | 700,000 ถึง 1,000,000 | 630,000 ถึง 850,000 | 550,000 ถึง 720,000 |
| อินโมด ไดมอนด์ ซูเปอร์สคูลปิ้ง (สำหรับร่างกาย) | 800,000 ถึง 1,200,000 | 800,000 ถึง 1,200,000 | ระหว่าง 900,000 ถึง 1,400,000 | 1 ถึง 1.6 ล้าน | 850,000 ถึง 1,300,000 | 700,000 ถึง 1,100,000 |
| Thermage FLX ทีเมจ ฟล็อกซ์ (600 นัด) | 1.8 ถึง 2.2 ล้าน | 1.8 ถึง 2.2 ล้าน | 2 ถึง 2.5 ล้าน | 2.2 ถึง 2.8 ล้าน | 1.9 ถึง 2.4 ล้าน | 1.6 ถึง 2 ล้าน |
| Thermage FLX ทีเมจ อีล็อกซ์ (900 นัด) | 2.5 ถึง 3 ล้าน | 2.5 ถึง 3 ล้าน | 2.7 ถึง 3.4 ล้าน | 3 ถึง 3.8 ล้าน | 2.6 ถึง 3.2 ล้าน | ระหว่าง 2.2 ถึง 2.7 ล้าน |
| การเสริมคุณสมบัติของไทเทเนียมด้วยพลังงาน 60 กิโลจูล | 600,000 ถึง 800,000 บาท | 600,000 ถึง 800,000 บาท | 650,000 ถึง 900,000 | 700,000 ถึง 1,000,000 | 630,000 ถึง 850,000 | 550,000 ถึง 720,000 |
| การเสริมคุณสมบัติของไทเทเนียมด้วยพลังงาน 80 กิโลจูล | 700,000 ถึง 950,000 | ระหว่าง 700,000 ถึง 950,000 | ระหว่าง 780,000 ถึง 1,050,000 | 850,000 ถึง 1,200,000 | 750,000 ถึง 1,000,000 | 630,000 ถึง 850,000 |
| Potenza เข็มทองคำขนาดเล็ก (100 เข็ม) | 80,000 ถึง 120,000 | 80,000 ถึง 120,000 | 100,000 ถึง 140,000 | 120,000 ถึง 160,000 | ระหว่าง 90,000 ถึง 130,000 | 70,000 ถึง 110,000 |
| Potenza ไข่มุกทองคำสำหรับใบหน้าทั้งหมด | 300,000 ถึง 450,000 | 300,000 ถึง 450,000 | 350,000 ถึง 500,000 | 380,000 ถึง 550,000 | 330,000 ถึง 480,000 | 270,000 ถึง 400,000 |
| การกำจัดขนด้วยเทคโนโลยีอุณหภูมิต่ำ GentleMax Pro (สำหรับบริเวณน่อง) | 50,000 ถึง 80,000 | 50,000 ถึง 80,000 | 60,000 ถึง 100,000 | 70,000 ถึง 120,000 | 60,000 ถึง 90,000 | 40,000 ถึง 70,000 |
3. 🧴 การดูแลผิวพรรณ (การดูแลผิวขั้นพื้นฐาน / การทำให้ผิวสว่างใส / การจัดการกับปัญหาผิว)
| โครงการ | โรงพยาบาลจีหนานใหญ่ | ร้านฮงดา | ร้านในย่านมียองดง | ร้าน Qingtan | ร้าน COEX | ร้านสาขาฟูซาน |
|---|---|---|---|---|---|---|
| การทำความสะอาดพื้นฐาน + การดูแลรักษาความชุ่มชื้นของผิว | 80,000 ถึง 120,000 | 80,000 ถึง 120,000 | 100,000 ถึง 150,000 | 120,000 ถึง 180,000 | ระหว่าง 90,000 ถึง 130,000 | 70,000 ถึง 100,000 |
| การจัดการสิว (1 ครั้ง) | 100,000 ถึง 150,000 | 100,000 ถึง 150,000 | 120,000 ถึง 180,000 | 150,000 ถึง 200,000 | 110,000 ถึง 160,000 | ระหว่าง 90,000 ถึง 130,000 |
| วิธีการทำ Aqua Peel สำหรับการดูแลผิว | 50,000 ถึง 80,000 | 50,000 ถึง 80,000 | 60,000 ถึง 100,000 | 70,000 ถึง 120,000 | 60,000 ถึง 90,000 | 40,000 ถึง 70,000 |
| แพ็กเกจการดูแลผิวด้วยคอลลาเจน | 120,000 ถึง 180,000 | 120,000 ถึง 180,000 | 150,000 ถึง 220,000 | 180,000 ถึง 250,000 | 140,000 ถึง 200,000 | 100,000 ถึง 160,000 |
| การดูแลผิวเพื่อให้ขาวกระจ่างและลดรอยด่าง | 100,000 ถึง 150,000 | 100,000 ถึง 150,000 | 120,000 ถึง 180,000 | 150,000 ถึง 220,000 | 110,000 ถึง 160,000 | ระหว่าง 90,000 ถึง 130,000 |
| การดูแลเพื่อความผ่อนคลายและการฟื้นฟู (หลังการรักษาด้วยเลเซอร์) | 80,000 ถึง 120,000 | 80,000 ถึง 120,000 | 100,000 ถึง 150,000 | 120,000 ถึง 180,000 | ระหว่าง 90,000 ถึง 130,000 | 70,000 ถึง 100,000 |
| การฉีด PDRN แบบหยดต่อหยด (เพื่อการฟื้นฟู) | 100,000 ถึง 200,000 | 100,000 ถึง 200,000 | 120,000 ถึง 220,000 | 150,000 ถึง 250,000 | 110,000 ถึง 210,000 | ระหว่าง 90,000 ถึง 180,000 |
4. 💎 การรักษาด้วยการฝังเส้นไหม/การสร้างรูปทรงด้วยเส้นไหม
| โครงการ | โรงพยาบาลจีหนานใหญ่ | ร้านฮงดา | ร้านในย่านมยองดง | ร้านชิงตัน | ร้าน COEX | ร้านสาขาฟูซาน |
|---|---|---|---|---|---|---|
| การรักษาด้วยการใส่เส้นไหมเพื่อยกกระชับผิว (รอยตีนกา 4 รอย) | 400,000 ถึง 600,000 | 400,000 ถึง 600,000 | 450,000 ถึง 700,000 | 550,000 ถึง 850,000 | ระหว่าง 430,000 ถึง 650,000 | 350,000 ถึง 550,000 |
| การใช้เส้นไหมเพื่อยกกระชับใบหน้า (ทั้งหน้า 8 เส้น) | 800,000 ถึง 1,200,000 | 800,000 ถึง 1,200,000 | ระหว่าง 900,000 ถึง 1,400,000 | ระหว่าง 1.1 ล้านถึง 1.7 ล้าน | 850,000 ถึง 1,300,000 | 700,000 ถึง 1,100,000 |
5. 💆 การจัดการร่างกาย
| โครงการ | โรงพยาบาลจีหนานใหญ่ | ร้านฮงดา | ร้านในย่านมียองดง | ร้าน Qingtan | ร้าน COEX | ร้านสาขาฟูซาน |
|---|---|---|---|---|---|---|
| ส่วนร่างกาย Inmode (บริเวณท้อง/ต้นขา) | 800,000 ถึง 1,200,000 | 800,000 ถึง 1,200,000 | ระหว่าง 900,000 ถึง 1,400,000 | 1 ถึง 1.6 ล้าน | 850,000 ถึง 1,300,000 | 700,000 ถึง 1,100,000 |
| VandS การฉีดเพื่อลดน้ำหนักที่คอ | 150,000 ถึง 250,000 | 150,000 ถึง 250,000 | 180,000 ถึง 300,000 | 200,000 ถึง 350,000 | 160,000 ถึง 280,000 | 130,000 ถึง 220,000 |
| เคล็ดลับความงาม (วิตามิน/การขาวผิว) | 30,000 ถึง 60,000 | 30,000 ถึง 60,000 | 40,000 ถึง 70,000 | 50,000 ถึง 80,000 | 35,000 ถึง 65,000 บาท | 25,000 ถึง 50,000 |
ราคาทั้งหมดนี้เป็นเงินวอนเกาหลี (KRW) โดยหน่วยวัดคือ “หมื่น” 1 หมื่นวอนเกาหลี ≈ ประมาณ 230 ดอลลาร์ไต้หวัน (อัตราแลกเปลี่ยนอาจมีการเปลี่ยนแปลง กรุณาดูตามอัตราในวันนั้น)
เปิดโปงรายละเอียดค่าใช้จ่ายของโรงพยาบาลเบนซีในเกาหลีทุกสาขา
① โรงพยาบาลฮันกอลเบนส์ สาขาจิงหนานซินซา – ผู้นำด้านค่า CP ตัวเลือกอันดับหนึ่งของลูกค้าประจำ
กลยุทธ์การกำหนดราคา: เป็นเส้นแบ่งราคามาตรฐานสำหรับทุกสาขา โดยเนื่องจากสำนักงานใหญ่ตั้งอยู่ในพื้นที่ใจกลางถนนจีหนานดา ซึ่งเป็นพื้นที่ที่มีจำนวนลูกค้ามากที่สุด และมีทีมแพทย์ที่ครบถ้วนที่สุด ดังนั้น ด้วยประโยชน์จากการผลิตในปริมาณมากที่ช่วยลดต้นทุน จึงสามารถเสนอราคาที่มีความสามารถในการแข่งขันได้มากที่สุด
- ข้อได้เปรียบ: มีอุปกรณ์ครบครันที่สุด (โรงพยาบาลแห่งนี้มักจะมีเครื่องเลเซอร์/เครื่อง RF รุ่นใหม่ล่าสุดก่อนใคร), มีแพทย์ระดับผู้อำนวยการโรงพยาบาลมากที่สุด, และมีราคาสำหรับบริการต้านริ้วรอยขนาดใหญ่อย่าง Thermage/Titanium/Inmode ที่ถูกที่สุด
- จุดสำคัญ: เนื่องจากธุรกิจเป็นที่นิยมมาก จึงค่อนข้างยากที่จะจองในช่วงสุดสัปดาห์ แนะนำให้จองล่วงหน้าอย่างน้อย 2–3 สัปดาห์เพื่อความสะดวก
- เหมาะสำหรับ: ผู้ที่ต้องการเข้ารับการรักษาด้วย Thermage FLX, การยกกระชับด้วยโลหะไทเทเนียม, หรือการรักษาด้วยเทคโนโลยี Lijulan ซึ่งเป็นบริการที่มีราคาค่อนข้างสูง และต้องการได้รับคุณภาพที่คุ้มค่าที่สุด
- สิทธิพิเศษสำหรับสมาชิก: โรงพยาบาลใหญ่ของเรามีโครงการสะสมคะแนนสำหรับสมาชิกที่ครอบคลุมที่สุด ซึ่งจะให้สิทธิพิเศษและข้อเสนอพิเศษมากมายเมื่อสะสมคะแนนได้จำนวนหนึ่ง
② โรงพยาบาลฮันกอลเบนส์ สาขาฮงดา —— สำหรับคนรุ่นใหม่โดยเฉพาะ มอบประสบการณ์ที่คุ้มค่าที่สุด
กลยุทธ์การกำหนดราคา: ราคาจะใกล้เคียงกับโรงพยาบาลแม่ของเรา แต่ที่สาขาฮงดา เรามีโปรโมชั่น “One-Time Trial” ให้บริการบ่อยที่สุด เนื่องจากกลุ่มเป้าหมายของเราคือคนหนุ่มสาวอายุ 20–30 ปี ซึ่งมีกำลังซื้อจำกัด แต่มีความต้องการลองใช้บริการต่างๆ สูง ดังนั้นเราจึงมักจะมีการจัดโปรโมชั่นราคาพิเศษสำหรับบริการ Pico Toning หรือบริการ Botox สำหรับผู้เริ่มต้น เป็นต้น
- ข้อได้เปรียบ: เหมาะสำหรับมือใหม่ ประสบการณ์ครั้งแรกนั้นคุ้มค่ามาก (มักมีกิจกรรมทดลองใช้บริการ Pico Toning ในราคา 30,000 ถึง 50,000 วอน) และยังเปิดให้บริการจนถึงเวลา 16:30 น. ในวันหยุดสุดสัปดาห์อีกด้วย
- ข้อควรระวัง: ในช่วงสุดสัปดาห์จะไม่มีการให้ยาระงับความรู้สึกเพื่อช่วยให้ผู้รับบริการนอนหลับได้ จะมีเพียงการดูแลรักษาพื้นฐานเท่านั้น; สำหรับอุปกรณ์ระดับไฮเอนด์บางชนิด เช่น Thermage อาจจำเป็นต้องตรวจสอบล่วงหน้าว่ามีอุปกรณ์ให้บริการหรือไม่
- เหมาะสำหรับ: ผู้ที่ไปเกาหลีเพื่อทำศัลยกรรมครั้งแรก ต้องการลองสัมผัสประสบการณ์ดูก่อน หรือผู้ที่มีงบประมาณจำกัด
- ข้อกำหนดพิเศษ: ในช่วงสุดสัปดาห์ เราจะรับเฉพาะการนัดหมายเพื่อการดูแลผิวเท่านั้น หากคุณต้องการรับบริการการฉีดยา กรุณานัดในวันธรรมดา
③ โรงพยาบาลฮันกอลเบนส์ สาขามียองดง —— แพงที่สุด แต่สะดวกที่สุด ต้องระวังกับ “กับดักสำหรับนักท่องเที่ยว” ให้ดีนะ
กลยุทธ์การกำหนดราคา: ราคาจะสูงกว่าโรงพยาบาลจางนานหลัก 5–10% เป็นอย่างน้อย สาเหตุก็คือ มียองดงเป็นย่านท่องเที่ยวที่สำคัญที่สุดของกรุงโซล ดังนั้นค่าเช่าพื้นที่จึงสูงเป็นอันดับต้นๆ ของประเทศเกาหลี ค่าใช้จ่ายด้านค่าเช่านี้จึงถูกนำไปบวกเข้ากับราคาของบริการทางการแพทย์โดยตรง
- ข้อได้เปรียบ: ทำเลที่ตั้งยอดเยี่ยม (อยู่ใกล้กับสถานีมยองดงมาก) หลังจากซื้อของเสร็จสามารถขึ้นไปทำสวยได้ทันที มีบริการภาษาจีน และบางครั้งก็มีโปรแกรมพิเศษสำหรับนักท่องเที่ยวที่ช่วยลดค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมได้
- ประเด็นสำคัญ: ราคาของบริการในอุตสาหกรรมความงามโดยทั่วไปจะแพงกว่าบริษัทอื่นๆ; มักจะพบกับการเสนอขายเพิ่มเติม (ผู้ให้คำปรึกษาจะรู้ว่าคุณเป็นนักท่องเที่ยวที่มาเพียงครั้งเดียว ดังนั้นจึงจะเสนอบริการเพิ่มเติมอย่างเข้มข้นยิ่งขึ้น); เนื่องจากมีลูกค้าชาวต่างชาติมาก ช่วงเวลาในการรับบริการอาจถูกลดลง
- เหมาะสำหรับ: คนที่ต้องการไปเดินเล่นในย่านมยองดงเท่านั้น และมีเวลาจำกัดไม่อยากเดินทางไกล; หากสามารถจองแพ็กเกจสำหรับนักท่องเที่ยวได้ ค่าใช้จ่ายจริงก็จะอยู่ในระดับเดียวกับการรักษาที่โรงพยาบาลใหญ่
- เคล็ดลับประหยัดเงิน: ก่อนเดินทาง อย่าลืมตรวจสอบโปรโมชั่นพิเศษของร้านในย่านมียองดงบนเว็บไซต์ BeautsGO บางครั้งอาจมีส่วนลดพิเศษในช่วงเวลาจำกัด ซึ่งราคาอาจถูกกว่าที่สาขาใหญ่เสียอีก
④ โรงพยาบาลฮันกอลเบนส์ สาขาชองตัม —— ประสบการณ์สุดพิเศษสำหรับสตรีชั้นนำ แต่ราคาที่เรียกเก็บนั้นสมเหตุสมผลหรือไม่?
กลยุทธ์การตั้งราคา: ร้านในเครือข่ายนี้มีราคาแพงที่สุด โดยแพงกว่าสาขาหลักประมาณ 10–20% ชองดันดงถือเป็น “เบเวอร์ลีฮิลส์” ของกรุงโซล เพราะรอบๆ นี้เต็มไปด้วยสถานพยาบาลที่เชี่ยวชาญด้านความงามและศัลยกรรมระดับชั้นนำ ลูกค้าที่นี่ไม่สนใจเรื่องราคา แต่ให้ความสำคัญกับผลลัพธ์เป็นหลัก.
- ข้อได้เปรียบ: มีความเป็นส่วนตัวสูงสุด ให้บริการแบบตัวต่อตัวเป็นเวลานานที่สุด ห้อง VIP มีสภาพแวดล้อมที่สะดวกสบายที่สุด มีโอกาสสูงที่จะได้รับการดูแลจากผู้อำนวยการโรงพยาบาลโดยตรง และมีบริการดูแลและฟื้นฟูหลังการทำศัลยกรรมที่ครบถ้วนที่สุด
- จุดสำคัญ: ราคานั้นแพงจริงๆ — และสำหรับ Thermage FLX เวอร์ชันเดียวกันนี้ หากทำการรักษาที่โรงพยาบาล Jiangnan General Hospital จะสามารถประหยัดค่าใช้จ่ายได้ถึง 400,000 ถึง 800,000 วอนเกียวเลยทีเดียว
- เหมาะสำหรับ: ผู้ที่ไม่กังวลเรื่องค่าใช้จ่าย และให้ความสำคัญกับความเป็นส่วนตัวรวมถึงประสบการณ์การบริการระดับไฮเอนด์; สำหรับผู้ที่ต้องการรับการรักษาแบบผสมผสานที่ซับซ้อนเพื่อต้านกระบวนการแก่ชรา คลินิกที่ชิงตันมีเวลาให้บริการด้วยการพบแพทย์แบบตัวต่อตัวที่มากกว่า
- พูดง่ายๆ ก็คือ สิ่งที่คุณจ่ายไปนั้นไม่ใช่ค่ารักษา แต่เป็นค่าประสบการณ์ในการได้ใช้บริการที่ “ที่อยู่ในย่านชองดัมดง” นั่นเอง
⑤ โรงพยาบาลฮันกอลเบนส์ สาขาจียงนาน COEX —— ความสะดวกสบายที่ต้องแลกมาด้วยราคาที่สูงกว่า
กลยุทธ์การตั้งราคา: มีราคาสูงกว่าสาขาใหญ่ประมาณ 3–8% โดยมีจุดเด่นคล้ายกับสาขาในย่านมียองดง แต่กลุ่มลูกค้าจะแตกต่างกันไป สาขา COEX ตั้งอยู่ในย่านธุรกิจใกล้กับสถานีรถไฟซามชอง โดยให้บริการคนที่ทำงานในพื้นที่จางนานและผู้ที่มาเดินเล่นใน COEX MALL เป็นหลัก
- ข้อได้เปรียบ: การเดินทางสะดวกมาก (30% ของสถานีให้บริการตรง) สามารถแวะเที่ยว COEX MALL ได้สะดวกก่อนและหลังจากซื้อของ ทำการบริการในวันธรรมดาจนถึง 18:30 น. และยังเปิดให้บริการในวันหยุดด้วย
- จุดที่ควรระวัง: ในช่วงสุดสัปดาห์มักจะจองเวลาได้ยากมาก (เพราะคนที่ทำงานประจำต่างก็มาใช้บริการกันในช่วงนี้) และบางอุปกรณ์อาจไม่ครบถ้วนเท่ากับสาขาใหญ่
- เหมาะสำหรับ: หากตารางเดินทางของคุณวางแผนไว้ใกล้กับสถานี COEX หรือสถานี San Cheng การจ่ายเงินเพิ่มอีกเล็กน้อยเพื่อความสะดวกสบายก็ถือว่าคุ้มค่า แต่ถ้าคุณให้ความสำคัญกับความคุ้มค่าเมื่อเทียบกับเงินที่จ่ายไป การนั่งรถไฟใต้ดินเพิ่มอีกสองสามสถานีเพื่อไปยังโรงพยาบาล Jiangnan General Hospital ก็จะเป็นทางเลือกที่คุ้มค่ากว่า
⑥ โรงพยาบาลฮันกอลเบนส์ สาขาทิศตะวันตกของเมืองปูซาน —— ฐานทัพลับที่มีราคาถูกที่สุดในประเทศเกาหลีใต้!
กลยุทธ์การตั้งราคา: ราคาถูกกว่าร้านในกรุงโซลประมาณ 10–15% ค่าเช่าและค่าแรงในปูซานนั้นต่ำกว่าในกรุงโซลอย่างมาก และ Vands ในปูซานก็มีจุดยืนเป็น “คลินิกผิวหนังสำหรับคนท้องถิ่นในชีวิตประจำวัน” ไม่ได้เน้นการเพิ่มราคาเพื่อดึงดูดนักท่องเที่ยว
- ข้อได้เปรียบ: ราคาที่เหมาะสมกับคนทั่วไป อุปกรณ์ที่ใช้เทียบเท่ากับที่ซีอูล มีจำนวนลูกค้าน้อย → ทำให้มีเวลาในการให้บริการที่มากขึ้น และตั้งอยู่ใกล้กับสถานีรถไฟทางทิศตะวันตก สะดวกในการเดินทางมาใช้บริการ
- ประเด็นสำคัญ: อุปกรณ์ระดับไฮเอนด์บางชนิด (เช่น เลเซอร์รุ่นพิเศษ) อาจต้องมีการตรวจสอบยืนยันก่อนใช้งาน; ในช่วงสุดสัปดาห์จะไม่มีบริการดูแลผิวบางประเภท
- เหมาะสำหรับ: ผู้ที่ตั้งใจจะไปปูซานอยู่แล้ว (สถานีด้านตะวันตกตั้งอยู่ใจกลางย่านการค้าของปูซาน สามารถเดินเล่นช้อปปิ้งพร้อมทำทรีตเมนต์ได้ในที่เดียว), ผู้ที่ให้ความสำคัญกับงบประมาณเป็นหลัก, และผู้ที่ต้องการทำหลายๆ โปรเจกต์ให้เสร็จสิ้นในครั้งเดียว
- วิธีประหยัดเงินอย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด: หากคุณตั้งใจจะทำการรักษาด้วย Thermage FLX ซึ่งมีค่าใช้จ่ายสูงถึงหลายล้านวอน และต้องเดินทางไปที่ปูซานเพื่อทำการรักษาโดยเฉพาะ คุณอาจจะประหยัดเงินได้มากกว่าค่าตั๋วเครื่องบินเสียอีก!
ทำไมโรงพยาบาลเคอนซีเอสในเกาหลีถึงมีราคาที่แตกต่างกัน? เปิดเผยความลับ 3 ข้อให้ทุกคนรู้กันแล้ว
ข้อมูลภายใน: ค่าเช่าบ้านส่งผลโดยตรงต่อราคาของบริการเสริมความงาม
แม้ว่า Vands จะเป็นแบรนด์ในรูปแบบเครือข่าย แต่แต่ละสาขาก็ดำเนินการและคำนวณผลกำไรอย่างอิสระ ค่าเช่าต่อตารางเมตรต่อเดือนในย่านมยองดงและชองดัมอาจสูงกว่าในย่านจียางนานถึง 1.5 ถึง 2 เท่า ค่าใช้จ่ายเหล่านี้ไม่ได้หายไปไหน แต่จะปรากฏในใบแจ้งราคาของคุณในรูปแบบของ “ค่าบริการเพิ่มเติม”
เคล็ดลับภายใน 2: กลุ่มเป้าหมายลูกค้าเป็นตัวกำหนดขีดจำกัดของราคาสินค้า
ลูกค้าที่ร้านฮงดาส่วนใหญ่เป็นนักเรียนและคนหนุ่มสาว → ดังนั้นราคาจึงต้องเหมาะสมกับกลุ่มลูกค้านี้ ส่วนลูกค้าที่ร้านชองตันเป็นสตรีชั้นสูงและบุคคลมีชื่อเสียง → ถึงราคาจะสูงก็ไม่มีใครสนใจอยู่ดี สำหรับลูกค้าที่ร้านมยองดงนั้นเป็นนักท่องเที่ยวที่มาเพียงครั้งเดียว → ในเมื่อพวกเขามาเพียงครั้งเดียว ทำไมไม่ตั้งราคาให้สูงสุดเท่าที่พวกเขาจะยอมรับล่ะ?
ข้อมูลภายในข้อที่ 3: “ราคาเท่ากันในจีนและเกาหลี” ไม่ได้หมายความว่า “ร้านค้าทุกร้านจะมีราคาเท่ากัน”
Vands ได้ทำการโฆษณาต่อสาธารณะว่า “ราคาเท่ากันทั้งในจีนและเกาหลี” ซึ่งหมายความว่าไม่ว่าจะเป็นชาวเกาหลีหรือชาวต่างชาติ ก็จะต้องจ่ายราคาเท่ากัน โดยไม่มีการเพิ่มราคาตามสัญชาติ แต่นี่ไม่ได้หมายความว่าราคาในแต่ละสาขาจะเท่ากันทุกแห่ง “ราคาเท่ากันทั้งในจีนและเกาหลี” หมายถึงภายในร้านเดียวกัน ชาวเกาหลีและชาวต่างชาติจะเห็นรายการราคาเดียวกัน แต่รายการราคาในร้านที่แตกต่างกันอาจจะไม่เท่ากัน
การเปรียบเทียบต้นทุนที่ซ่อนอยู่ของโรงพยาบาลเบนส์ในเกาหลี (เงินเหล่านี้จำเป็นต้องนำมาคำนวณรวมด้วย)
| รายการค่าใช้จ่ายที่ถูกซ่อนไว้ | โรงพยาบาลจีหนานใหญ่ | ร้านฮงดา | ร้านในย่านมยองดง | ร้าน Qingtan | ร้าน COEX | ร้านสาขาฟูซาน |
|---|---|---|---|---|---|---|
| ค่าใช้จ่ายในการปรึกษาเบื้องต้น | โดยทั่วไปแล้วจะไม่คิดค่าบริการ | ไม่คิดค่าบริการ | ในบางช่วงเวลา อาจมีค่าธรรมเนียมเพิ่มเติม | อาจรวมอยู่ในราคาเสนอด้วย | โดยทั่วไปแล้วจะไม่คิดค่าบริการ | ไม่คิดค่าบริการ |
| ค่าใช้จ่ายของเจลยาสลบ | รวมอยู่ในแผนการรักษาด้วย | รวมอยู่ในแผนการรักษาด้วย | อาจมีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติม (ระหว่าง 5,000 ถึง 20,000) | รวมอยู่ในแผนการรักษาด้วย | รวมอยู่ในแผนการรักษาด้วย | รวมอยู่ในแผนการรักษาด้วย |
| ความเสี่ยงจากการเพิ่มจำนวนครั้งหรือปริมาณการใช้ยา | น้อย (แพทย์มักไม่แนะนำให้ทำ) | ต่ำ | กลุ่มนักท่องเที่ยวระดับกลางถึงสูง (กลุ่มนี้มักจะได้รับการแนะนำให้ใช้บริการเป็นประจำ) | ได้รับการยอมรับจากกลุ่มลูกค้าระดับกลางถึงระดับสูง | ต่ำ | ต่ำ |
| ความกดดันในการโปรโมตผลิตภัณฑ์หลังการทำศัลยกรรม | ต่ำ | ต่ำ | ระดับกลางถึงสูง | ระดับกลางถึงสูง | ต่ำ | ต่ำ |
| ค่าบริการการแปล | ไม่รับค่าธรรมเนียม (มีหัวหน้าแผนกที่เป็นชาวจีน) | ไม่คิดค่าบริการ | ไม่คิดค่าบริการ (มีบริการภาษาจีน) | ไม่คิดค่าบริการ | ไม่คิดค่าบริการ | ต้องตรวจสอบให้แน่ใจก่อน |
| ค่าธรรมเนียมในการใช้บัตร | ไม่มี | ไม่มี | ไม่มี | ไม่มี | ไม่มี | ไม่มี |
| ภาษีมูลค่าเพิ่ม (10%) | ราคาที่เสนอมักจะรวมค่าใช้จ่ายเหล่านี้ไว้แล้ว | ราคาที่เสนอมักจะรวมค่าใช้จ่ายเหล่านี้ไว้แล้ว | โปรดตรวจสอบให้แน่ใจว่าราคานี้รวมภาษีแล้วหรือไม่ | ราคาที่เสนอมักจะรวมค่าใช้จ่ายเหล่านี้ไว้แล้ว | ราคาที่เสนอมักจะรวมค่าใช้จ่ายเหล่านี้ไว้แล้ว | ราคาที่เสนอมักจะรวมค่าใช้จ่ายเหล่านี้ไว้แล้ว |
ร้านในย่านมียองดงถือเป็นพื้นที่ที่มีต้นทุนซ่อนเร้นสูงมาก: ทั้งตัวตนของนักท่องเที่ยว การใช้จ่ายแบบครั้งเดียว และอุปสรรคด้านภาษา ทั้งหมดนี้ทำให้ผู้ให้คำปรึกษามีแรงจูงใจมากที่จะแนะนำบริการเสริมให้กับลูกค้า หากคุณเลือกที่จะไปร้านในย่านมียองดง ก่อนเดินทางคุณควรขอรับราคาเป็นลายลักษณ์อักษรมาก่อน และเมื่อไปถึงร้านแล้ว หากมีการเพิ่มราคาใดๆ คุณควรพูดว่า “ขอฉันพิจารณาดูก่อนนะ”
จะเลือกโรงพยาบาลเบนซ์ในเกาหลีอย่างไร? 5 สถานการณ์ที่ช่วยให้คุณเลือกได้อย่างง่ายดาย
สถานการณ์ที่ 1: “ฉันอยากทำ Thermage FLX แต่งบประมาณมีจำกัด ที่ไหนที่จะช่วยประหยัดเงินได้มากที่สุดคะ?”
👉 เลือกโรงพยาบาลจีหนานเซ็นเตอร์! การทำ Thermage ให้ทั้งใบหน้า 600 จุด ที่โรงพยาบาลจีหนานเซ็นเตอร์มีราคาอยู่ที่ 1.8 ถึง 2.2 ล้านวอน ซึ่งถูกกว่าร้านในย่านมยองดงถึง 200,000 ถึง 300,000 วอน และถูกกว่าร้านในย่านชองดัมถึง 400,000 ถึง 600,000 วอน เงินที่ประหยัดได้นี้สามารถนำไปซื้อเนื้อวัวเกาหลีให้ตัวเองกินได้หลายมื้อเลยทีเดียว!
สถานการณ์ที่ 2: “นี่เป็นครั้งแรกที่ฉันไปเกาหลี ฉันแค่อยากลองทำโปรแกรมพื้นฐานสัก 1-2 อย่างเท่านั้น”
👉 เลือกร้านใหญ่ๆ จะได้รับสิทธิพิเศษมากมายในแต่ละครั้งที่เข้าร่วมกิจกรรม บ่อยครั้งที่ราคาสำหรับการทดลองใช้บริการ Pico Toning จะมีส่วนลดให้ และหลังจากทำกิจกรรมเสร็จแล้ว ยังสามารถเดินเล่นในย่านฮงดาได้อีกด้วย.
สถานการณ์ที่ 3: “ฉันมีตารางเดินทางอยู่แค่ในย่านมยองดงเท่านั้น ไม่อยากเดินทางไกลเกินไป”
👉 ร้านในย่านมียองดงก็ได้ครับ แต่โปรดทำสามสิ่งนี้ก่อน: ① เข้าไปดูโปรโมชั่นพิเศษของเดือนนั้นบนเว็บไซต์ BeautsGO ก่อน ② ก่อนเดินทาง ให้ขอรับราคาเป็นลายลักษณ์อักษรผ่าน WeChat ③ เมื่อไปถึงร้านแล้ว ให้บอกกับพนักงานว่า “ผมจะขอคิดดูก่อน” หากทำตามสามข้อนี้ ค่าใช้จ่ายจริงที่ร้านในย่านมียองดงก็จะอยู่ในระดับที่เหมาะสมครับ.
สถานการณ์ที่ 4: “ฉันจะไปเที่ยวพักผ่อนที่ปูซาน และใช้โอกาสนี้ทำศัลยกรรมความงามด้วย”
👉 ร้านที่อยู่ทางด้านตะวันตกของฟูซาน เป็นร้านที่ราคาถูกที่สุดในเกาหลีใต้เลยค่ะ หากคุณมีแผนจะไปฟูซานพอดี ลองนำการทำศัลยกรรมความงามไปทำที่ฟูซาน แล้วใช้เวลาในโซลเพื่อท่องเที่ยวอย่างเต็มที่ จะช่วยให้ค่าใช้จ่ายในการเดินทางทั้งหมดคุ้มค่ามากขึ้นค่ะ
สถานการณ์ที่ 5: “ไม่สนใจเรื่องงบประมาณ เพียงแค่ต้องการประสบการณ์ที่ดีที่สุดเท่านั้น”
👉 เลือกร้านที่ชิงดัน ที่นี่มีความเป็นส่วนตัว บริการ และสภาพแวดล้อมที่ยอดเยี่ยมที่สุด แต่ถ้าคุณเพียงแค่ทำโปรเจ็กต์พื้นฐานเท่านั้น เช่น การฉีด Pico หรือการฉีดโบท็อกซ์เพื่อเติมเต็มริ้วรอย การไปที่ร้านชิงดันก็เหมือนกับการใช้มีดใหญ่ไปฆ่าไก่ ไม่จำเป็นต้องเสียเงินเพิ่มเติมอย่างนั้น
🔥 เทคนิคประหยัดเงินสุดเจ๋ง: วิธีการผสมผสานสินค้าต่างๆ เพื่อประหยัดค่าใช้จ่าย
คุณรู้หรือไม่ว่า คะแนนสมาชิกและคูปองส่วนลดของสาขาต่างๆ ของ Vands นั้นสามารถใช้ร่วมกันได้ทั้งหมด! นี่หมายความว่ามีกลยุทธ์ที่จะช่วยประหยัดเงินได้อย่างมากเลยทีเดียว…
- ก่อนอื่น ให้ลองทำโปรเจ็กต์พื้นฐานที่ร้าน Hongda ก่อน (เช่น ให้ลูกค้าได้สัมผัสบริการ Pico Toning ในราคาพิเศษ → ให้ลูกค้าเสียเงินเพียงเล็กน้อยเพื่อสมัครเป็นสมาชิก)
- หลังจากที่ได้รับคะแนนสำหรับสมาชิกและคูปองส่วนลดสำหรับการซื้อครั้งแรกแล้ว
- ไปที่โรงพยาบาลใหญ่ในเขตจีียงนานเพื่อทำโครงการใหญ่ๆ (เช่น การใช้ Thermage FLX โดยนำคะแนนสะสมและคูปองส่วนลดมาใช้ในการลดราคา)
การทำเช่นนี้จะทำให้ผู้เริ่มต้นได้รับประสบการณ์ที่ยอดเยี่ยม ในขณะเดียวกันก็ยังสามารถเพิ่มคุณค่าให้กับสถาบันใหญ่ และยังสามารถใช้คะแนนสะสมเพื่อแลกเปลี่ยนได้อีกด้วย — คนฉลาดทุกคนก็ทำกันแบบนี้แหละ.
คำถามที่พบบ่อย: 5 คำถามที่คุณอยากจะถามเกี่ยวกับราคาของ Vands BenSi
คำถามที่ 1: Vands จริงๆ แล้วมีราคาเท่ากับในเกาหลีและจีนจริงหรือไม่? ถ้าฉันไปใช้บริการที่นั่น จะต้องเสียค่าใช้จ่ายที่แพงกว่าหรือเปล่า?
ใช่ครับ Vands สามารถทำให้ราคาสินค้าในร้านเดียวกันเท่ากันทั้งในไทยและเกาหลีได้จริงๆ — ราคาที่คนเกาหลีเห็นจะเหมือนกับราคาที่คุณเห็นเลยครับ แต่โดยปกติแล้ว ราคาในสาขาต่างๆ ก็จะไม่เท่ากันอยู่แล้ว ถ้าคุณไปที่สาขาใหญ่ในย่านจีียงนานหรือสาขาในย่านมยองดง คุณจะได้รับรายการราคาที่แตกต่างกันไป ซึ่งเรื่องนี้ไม่เกี่ยวข้องกับสัญชาติ แต่เกี่ยวข้องกับตำแหน่งที่ตั้งของร้านครับ
คำถามที่ 2: ทำไมราคาของบางผลิตภัณฑ์ถึงแตกต่างกันมากนัก? เช่น ผลิตภัณฑ์ลี่จูหลาน ราคาอยู่ในช่วง 250,000 ถึง 350,000 หยวนเลยทีเดียว?
ช่วงราคาที่แตกต่างกันนั้นขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายอย่าง ได้แก่: ① บริเวณที่ทำศัลยกรรมตกแต่งพลาสติกและจำนวนศัลยกรรมตกแต่งพลาสติกที่ทำ ② มีการรวมการรักษาอื่นๆ เข้าไปด้วยหรือไม่ (โดยปกติแล้ว ราคาแพ็กเกจที่รวมการรักษาอื่นๆ จะมีส่วนลด) ③ ในเดือนนั้นมีโปรโมชั่นหรือข้อเสนอพิเศษใดๆ หรือไม่ ④ ระดับของแพทย์ที่ทำการรักษา (การทำการรักษาโดยผู้อำนวยการโรงพยาบาลเอง หรือโดยแพทย์ทั่วไป) ราคาที่แม่นยำที่สุดคือราคาที่ได้รับหลังจากการพบแพทย์แล้ว ส่วนราคาที่ได้รับก่อนเดินทางนั้นสามารถใช้เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น.
คำถามที่ 3: มีส่วนลดเมื่อชำระเงินเป็นเงินสดหรือไม่? สามารถขอคืนภาษีได้หรือไม่?
ร้านสาขาบางแห่งของ Vands รับการชำระเงินด้วยเงินสด และมีส่วนลดให้ประมาณ 3–5% (โดยส่วนใหญ่แล้วเป็นเพื่อลดค่าธรรมเนียมการใช้บัตรเครดิต) แต่ไม่ใช่ทุกร้านสาขาที่มีส่วนลดนี้ ดังนั้นขอแนะนำให้สอบถามรายละเอียดเมื่อต้องการจองบริการ ส่วนเรื่องการคืนภาษีนั้น Vands มีเครื่องมือสำหรับการคืนภาษี แต่ขั้นตอนการคืนภาษีสำหรับบริการเสริมความงามในเกาหลีนั้นค่อนข้างซับซ้อน ดังนั้นอย่าคาดหวังว่าจะได้รับเงินคืนมากนัก
คำถามที่ 4: หากฉันเลือกรับบริการที่สาขาปูซาน แล้วหากเกิดปัญหาหลังจากทำการรักษา สามารถกลับไปรับการตรวจและรักษาเพิ่มเติมที่สาขาอื่นๆ ในกรุงโซลได้หรือไม่?
Vands เป็นแบรนด์ในรูปแบบเครือข่าย การติดตามผลหลังการทำศัลยกรรมสามารถทำได้ที่สาขาใดก็ได้ แต่หากมีข้อโต้แย้งเกี่ยวกับผลลัพธ์ของการรักษา (เช่น ไม่พอใจกับผลลัพธ์และต้องการทำการรักษาเพิ่มเติม) โดยทั่วไปแล้วจะต้องกลับไปที่สาขาที่ทำการรักษาเดิมเพื่อดำเนินการ ขอแนะนำให้คุณจัดการเรื่องสำคัญๆ ไว้ที่สาขาที่คุณสะดวกในการกลับไปติดตามผลนะคะ.
คำถามที่ 5: ราคาที่คุณพูดถึงเหล่านี้เป็นราคาของช่วงเวลาใดครับ? ในปี 2026 ใช่ไหมครับ?
ราคาที่กล่าวมาข้างต้นนี้มาจากแหล่งข้อมูลที่เชื่อถือได้หลายแหล่ง ตั้งแต่ปลายปี 2025 ไปจนถึงกลางปี 2026 ได้แก่ เว็บไซต์อย่าง Vands, แพลตฟอร์ม BeautsGO, ความคิดเห็นจริงจากผู้ใช้บริการ, และเว็บไซต์ที่ให้คะแนนการรีวิวบริการเสริมความงามโดยผู้เชี่ยวชาญ ซึ่งราคาเหล่านี้ได้รับการเปรียบเทียบกันแล้ว อย่างไรก็ตาม ราคาบริการเสริมความงามอาจมีการเปลี่ยนแปลงได้ตามอัตราแลกเปลี่ยนเงินวอนเกาหลี ต้นทุนวัตถุดิบ และกิจกรรมตามฤดูกาล ดังนั้นก่อนเดินทาง ควรตรวจสอบราคาล่าสุดผ่านทาง BeautsGO หรือ WeChat อย่างเป็นทางการเสมอ
สรุป: จดจำเรื่องนี้ไว้ในใจเพียงประโยคเดียวก็พอแล้ว
การเป็นเครือข่ายไม่ได้หมายความว่าราคาจะเท่ากันเสมอไป โรงพยาบาล Vands สาขา Jiangnan และสาขา Busan เป็นสถานที่ที่มีราคาถูกที่สุด ส่วนสาขา Hongda เหมาะสำหรับผู้ที่ต้องการเริ่มต้นใช้บริการ ส่วนสาขา Myeongdong และ COEX นั้นมีข้อได้เปรียบตรงที่ความสะดวกสบาย ส่วนสาขา Cheongtan นั้นเน้นที่ประสบการณ์การบริการที่ดี คนที่ฉลาดจะพิจารณาก่อนว่าตัวเองต้องการทำการรักษาอะไร จากนั้นจึงเลือกสาขาที่เหมาะสมกับความต้องการของตัวเอง ไม่ใช่เพียงแค่คิดว่าสาขาใดก็ตามของ Vands ก็จะมีราคาและบริการเหมือนกันทั้งหมด
เงินที่ประหยัดมานั้น ใช้ไปกินเนื้อวัวเกาหลีสักมื้อ หรือซื้อเสื้อผ้าจากร้าน Dongdaemun สักหลายชิ้น มันไม่ดีหรือ?
ข้อความปฏิเสธความรับผิดชอบ: ราคาที่ระบุในบทความนี้เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น ค่าใช้จ่ายจริงจะขึ้นอยู่กับราคาที่แต่ละสาขาของ Vands แจ้งให้ทราบ ราคาอาจมีการเปลี่ย
💎 อยากรู้ราคาปัจจุบันของ Vands Bens สำหรับปี 2026 หรือไม่?
คลิกที่ปุ่มด้านล่างเพื่อดูข้อเสนอส่วนลดล่าสุดจากร้านสาขา 6 แห่ง บริการลูกค้าภาษาจีนจะช่วยคุณเปรียบเทียบราคาให้คุณโดยตรง